Module quang SFP hay nói một cách khác bằng các tên gọi khác như thể SFP transceiver, module SFP tuyệt module quang là các loại module được dùng cho các thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH gồm cổng (khe, slot) theo chuẩn chỉnh SFP.

Bạn đang xem: Sfp là gì

*
Ảnh Module quang được gắn vào thiết bị

Chuẩn SFP là gì?

SFP là viết tắt của chuẩn chỉnh “Small form Factor” .Small khung Factor (SFP) là máy thu phạt kích thước bé dại gọn, có thể “gắn nóng” thẳng và sử dụng cho viễn thông cũng tương tự truyền thông dữ liệu. Một đầu của SFP được đính thêm vào những thiết bị như là truyền thông media converter, switch, router với thiết bị tương tự; đầu còn sót lại gắn cáp quang. Vật dụng này là một trong những giao thức chuẩn chỉnh phổ trở thành được cung ứng bởi các nhà tiếp tế viễn thông cùng thiết bị mạng.

SFP Module bao hàm loại nào?

Cũng như bộ biến hóa quang điện – converter quang, SFP module cũng có tương đối nhiều loại cùng thường được chia thành 4 loại chính theo từng đặc điểm như nghỉ ngơi bảng sau:

Đặc điểmPhân loại
Tốc độ155M (10/100 Mbps)

1.25G (1000 Mbps)

10G, 40G, 100G,…

SDHSTM-1

STM-4

STM-16

Loại cáp quangMulti mode (đa mốt)

Single mode (đơn mốt)

Số sợi quang2 sợi quang (2 FO/ dual fiber)

1 sợi quang (1 FO/ single fiber)

Tìm gọi về tác dụng DDM

Một Module SFP có chức năng DDM, nhiều quý khách hàng đã từng thắc mắc với Viễn Thông Xanh vậy DDM là gì? DDM là tác dụng “chẩn đoán, giám sát, cung cấp” cho những người dùng những thông tin quan trọng liên quan đến tình trạng của những tín hiệu nhận và truyền trong quá trình hoạt động. Giải pháp tiếp cận này hỗ trợ tối đa người dùng trong bài toán phát hiện tại lỗi tương tự như rút ngắn được thời hạn sửa chữa.

Module quang dùng để gia công gì?

Phần lớn các module quang hay có chức năng là thiết bị liên kết và chuẩn chỉnh đoán, giám sát cũng như cung cấp cho người dùng những thông tin vô cùng đặc trưng liên quan đến tình trạng chuyển động tín hiệu của hệ thống. Trong điều kiện tiêu chuẩn, sản phẩm công nghệ này hoàn toàn có thể hỗ trợ với khoảng cách tối đa lên đến mức 140km.

*

Nhờ có các tính năng nổi bật mà Module trả toàn rất có thể hỗ trợ người dùng cô lập và gấp rút phát hiện các lỗi từ kia có để lấy ra các phương án giải pháp xử lý một cách dễ dãi và máu kiệm thời hạn nhất.

Module quang còn tồn tại hệ thống chuẩn chỉnh đoán các thông số kỹ thuật kĩ thuật bảo đảm an toàn độ đúng chuẩn trong công tác thu, phát hiện xử lý hiệu suất máy.

Thông thường hiệu quả của quý hiếm thiết bị vẫn nằm ở một trong các thông số như: trường đoản cú trở kháng khuếch đại Trans, điện áp sóng ngắn từ trường tương tự; trình tinh chỉnh và điều khiển laser, Ở bộ khuếch đại sau… tuỳ ở trong trong từng trường hợp để xác định module quang quẻ dùng để triển khai gì . Kế tiếp các kĩ sư sẽ thực hiện một đồ dùng dụng ADC để số hóa các giá trị với xử lý dữ liệu thu về được.

Xem thêm: Desiccant Là Gì ? Phân Biệt Silica Gel Và Clay

*

Ngày nay, đi cùng rất sự cách tân và phát triển của ngành technology kĩ thuật, Module quang có khá nhiều chủng nhiều loại, kích thước nhỏ dại gọn, thuận lợi và sử dụng rất dễ dàng dàng. Đồng thời, máy này vẫn được cấp dưỡng theo dây truyền hiện nay đại, rộng lớn với số lượng nhiều vấn đề đó khiến chi tiêu của sản phẩm rất thích hợp lý, tương xứng với ví tiền của đại đa phần người sử dụng hiện nay tại Việt Nam.

Địa chỉ mua module quang đãng SFP tại hà thành chính hãng, giá rẻ, hóa học lượng?

Nếu quý khách đang có nhu cầu mua chào bán module quang đãng SFP trên Hà Nội, hãy tìm đến ngay công ty Cổ phần Viễn Thông Xanh Việt Nam. Trên đây, Quý vị trả toàn hoàn toàn có thể yên tâm không chỉ có ở thành phầm mà còn về unique dịch vụ trước cùng sau cung cấp hàng. Với hệ thống chuyên viên tư vấn tận tình, đội hình kĩ thuật chăm nghiệp, giàu ghê nghiệm cửa hàng chúng tôi có thể khẳng định Quý vị sẽ tuyển lựa cho mình các sản phẩm tốt nhất, phù hợp nhất với mức giá chắc chắn là là thấp nhất thị trường hiện nay. Mọi thắc mắc liên quan tiền về sản phẩm, về khối hệ thống mạng Quý vị hoàn toàn có thể liên hệ trực tiếp với shop chúng tôi theo địa chỉ hotline: